Toleo Bora lako Limejificha Kwenye Tabia usizotaka kuziacha

Ndani ya kila mtu kuna toleo bora zaidi la wenyewe, mtu mwenye nguvu, mwenye nidhamu, mwenye uwezo wa kufikia mambo makubwa. Lakini toleo hilo mara nyingi limezikwa chini ya tabia ambazo mtu anazijua ni mbaya, lakini haogopi kuachana nazo.

Tabia hizo mara nyingi si za hatari za wazi. Ni vitu vidogo, kuchelewa kila mara, kula bila mpangilio, kuahirisha mambo muhimu, kutumia muda mwingi kwenye mambo yasiyokuwa na maana, kusema vibaya kuhusu wewe mwenyewe kila mara.

Kila mmoja wa tabia hizi peke yake haionekani kubwa. Lakini pamoja, zinajenga uzito unaomzuia mtu kufikia toleo lake bora. Ni kama mtu anayebeba mawe madogo mengi, kila jiwe halionekani zito, lakini yakusanyika yote, yanamfanya asisonge mbele kwa kasi anayoweza.

Read this on Guava