Kwa Nini Duma Hakuwahi Kukimbia na Mbwa

Duma ndiye mnyama mwepesi zaidi duniani, anaweza kukimbia zaidi ya kilomita mia moja kwa saa. Lakini kwenye picha hii, hashiriki mbio hata kidogo. Amekaa tu kwenye mlango, akiwaangalia mbwa wakikimbia mbele yake.

Hakuna haja ya duma kuthibitisha kasi yake mbele ya mbwa. Yeye anajua thamani yake, na wanyama wengine wote wanajua pia. Hakuna anayehitaji ushahidi wa ziada.

Watu wenye uwezo wa kweli mara nyingi hawana haja ya kujitangaza. Hawajishughulishi na kila mashindano madogo yanayowajia. Wanajua nafasi yao, na wanachagua vita wanavyostahili kupigana.

Read this on Guava