Nidhamu Inaonekana Ghali Mpaka Uone Bei ya Uzembe
Nidhamu Inaonekana Ghali Mpaka Uone Bei ya Uzembe
Watu wengi huepuka nidhamu kwa sababu inaonekana ngumu, yenye gharama kubwa ya juhudi, muda, na starehe za mara moja wanazopaswa kuziacha. Kuamka mapema, kufanya kazi kabla ya kucheza, kujizuia na anasa za haraka, yote haya yanaonekana kama "gharama" kubwa. Lakini ukweli ni kwamba, nidhamu ndiyo chaguo la bei nafuu zaidi kati ya chaguo mbili, kwa sababu bei ya uzembe ni kubwa zaidi, ingawa haionekani mara moja.
Nidhamu inamtaka mtu aache starehe ya sasa hivi, kama kulala zaidi, kucheza zaidi, au kupumzika zaidi, ili apate matokeo ya baadaye. Ubongo wa mwanadamu umeundwa kupenda thawabu ya haraka, hivyo kuchagua nidhamu huonekana kama kuchagua maumivu badala ya raha.