Kusudi Linashinda Haja

Simba anapokimbiza swala, mara nyingi swala ndiye mshindi. Sio kwa sababu ana nguvu zaidi ya simba, bali kwa sababu kinachomsukuma ni tofauti kabisa.

Simba anakimbia kwa ajili ya chakula cha leo. Akikosa, atapata nafasi nyingine kesho. Lakini swala anakimbia kwa ajili ya maisha yake yote. Akikosa, hakuna kesho.

Tofauti hii ndogo ya msukumo ndiyo inayoamua matokeo. Anayekimbia kwa sababu ya haja, anaweza kuacha akichoka. Anayekimbia kwa sababu ya kusudi, hawezi kuacha, kwa sababu kuacha kwake kuna maana ya kupoteza kila kitu.

Read this on Guava