Jinsi Ya Kupata Maana Ya Maisha Hata Katika Mateso Makubwa
Viktor E. Frankl, katika kitabu Man's Search for Meaning, anaandika kutokana na uzoefu wake mwenyewe akiwa mfungwa katika kambi za mateso za Nazi wakati wa Vita Kuu ya Pili ya Dunia.
Frankl anaeleza kuwa hata katika mazingira magumu zaidi ya kibinadamu, mtu bado ana uhuru mmoja usioweza kunyang'anywa: uhuru wa kuchagua mtazamo wake kuelekea hali aliyomo. Ndani ya mateso hayo, aligundua kuwa wale waliokuwa na sababu ya kuishi (lengo, mtu wa kumpenda, au kazi ya kukamilisha) walikuwa na nguvu zaidi ya kuvumilia.
Kitabu kinapendekeza kuwa maana ya maisha haipatikani kwa kuepuka mateso, bali kwa kutafuta kusudi hata ndani ya changamoto kubwa zaidi.