Safari Ya Kampuni Kutoka Wastani Kwenda Ubora Wa Hali Ya Juu

Jim Collins, katika Good to Great, anachambua utafiti wa miaka mingi kubaini ni kwa nini baadhi ya makampuni yanabadilika kutoka wastani kuelekea ubora wa hali ya juu, wakati mengine yanabaki tu wastani milele.

Collins anaeleza dhana ya "Level 5 Leadership," aina ya uongozi unaochanganya unyenyekevu binafsi na dhamira kubwa ya kitaaluma. Pia anatambulisha wazo la "Hedgehog Concept," ambapo kampuni inapaswa kuzingatia jambo moja inaloweza kufanya vizuri zaidi ya wengine wote.

Utafiti wake unaonyesha kuwa mabadiliko makubwa hayatokei kwa uamuzi mmoja wa haraka, bali kwa mfululizo wa maamuzi sahihi yanayojengwa kwa muda, kama gurudumu linalozunguka polepole kabla ya kupata kasi kubwa.

Read this on Guava