Ujuzi Wa Thamani Unajengwa Kwa Muda, Siyo Kwa Kufuata Shauku Tu
Katika So Good They Can't Ignore You, Cal Newport anapinga wazo maarufu la kuwa mtu anapaswa "kufuata shauku yake" ili kupata kazi ya kupendeza. Anasema hoja hiyo mara nyingi inasababisha watu kuhamahama kazi bila kujenga ujuzi wa kina.
Badala yake, Newport anapendekeza mtazamo wa "craftsman mindset": kuzingatia kujenga ujuzi wa thamani kwa muda, hata kama kazi husika haikuvutii mwanzoni. Anaeleza kuwa shauku ya kweli mara nyingi inakuja baada ya mtu kuwa mzuri katika jambo fulani, siyo kabla.
Kitabu kinatoa mfano wa watu waliofanikiwa katika taaluma mbalimbali kuonyesha jinsi umahiri, uvumilivu, na uwekezaji wa muda vinavyozaa fursa halisi za kazi ya maana.