Acha Kupigania Soko Lililojaa, Unda Soko Lako Mwenyewe

W. Chan Kim na Renée Mauborgne, katika Blue Ocean Strategy, wanapendekeza mkakati mbadala wa ushindani wa kibiashara: badala ya kupigana katika soko lililojaa washindani ("bahari nyekundu"), kampuni zinaweza kuunda soko jipya lisilo na ushindani ("bahari buluu").

Waandishi wanaeleza kuwa makampuni mengi hutumia nguvu nyingi kushindana kwa bei na sifa ndani ya soko lililopo, hali inayopunguza faida kwa pande zote. Mkakati wa bahari buluu unahimiza kutafuta thamani mpya ambayo haijawahi kutolewa na washindani.

Kitabu kinatoa zana za vitendo, kama mchoro wa mkakati (strategy canvas), kusaidia makampuni kubaini fursa mpya za soko na kujiondoa katika ushindani wa moja kwa moja.

Read this on Guava