Umakini Ndiyo Silaha Yako Kubwa Katika Dunia Iliyojaa Vishawishi

Katika kitabu Deep Work, Cal Newport anafundisha kuwa uwezo wa kuzingatia kazi moja kwa umakini mkubwa, bila usumbufu, ndiyo ujuzi wa thamani zaidi katika kazi ya kisasa.

Newport anabainisha tofauti kati ya "deep work" (kazi ya kina inayohitaji umakini kamili) na "shallow work" (kazi za juu juu zisizohitaji fikra nyingi). Anaeleza jinsi mitandao ya kijamii na arifa za mara kwa mara zinavyotuondoa kwenye uwezo wa kufikiri kwa kina.

Kitabu kinatoa mbinu za vitendo za kujenga tabia ya umakini: kupanga muda maalum wa kazi ya kina, kuepuka vishawishi vya kidijitali, na kujifunza kuchoka kwa raha badala ya kukimbilia simu kila wakati wa ukimya.

Read this on Guava