Utajiri wa Elon Musk na Bajeti ya Tanzania

Hebu fikiria hali hii ya kushangaza. Ikiwa mtu mmoja angepewa jukumu la kugharamia bajeti nzima ya taifa kila mwaka, angehitaji kuwa na utajiri mkubwa sana. Lakini kwa mtu kama Elon Musk, swali hilo linaonekana kuwa la kuvutia zaidi.

Kwa makadirio ya hivi karibuni, Elon Musk ana utajiri unaokadiriwa kufikia dola bilioni 860 za Marekani. Ukigeuzwa katika thamani ya shilingi za Tanzania, utajiri huo ni zaidi ya shilingi trilioni 2,200.

Kwa upande mwingine, bajeti ya Tanzania ya mwaka wa fedha 2026/27 ni takribani shilingi trilioni 62.3.

Read this on Guava