Upendo Ni Nini, na Aina Zake? Kwa Nini Tunampenda Mtu?
UPENDO NI NINI, NA KWA NINI TUNAMPENDA MTU?
Upendo ni moja ya hisia zinazozungumzwa zaidi duniani, lakini pia ni miongoni mwa hisia ngumu zaidi kueleweka kikamilifu. Watu huimba nyimbo kuhusu upendo, huandika vitabu, huvunjika mioyo kwa ajili yake, na wakati mwingine hufanya maamuzi makubwa ya maisha kwa sababu yake. Lakini upendo ni nini hasa kisayansi, na kwa nini akili ya binadamu imejengwa kumpenda mtu fulani zaidi ya mwingine?
Kisaikolojia, upendo si hisia moja tu, bali ni mchanganyiko wa michakato ya kikemikali ubongoni, tabia za kihisia, na mifumo ya kifikra inayojengwa kutokana na uzoefu wa mtu binafsi. Wanasaikolojia wanaeleza upendo kama hali ya kujihusisha kwa kina na mtu mwingine, ikiambatana na hamu ya ukaribu, utunzaji, na uaminifu.