Stockholm Syndrome: Kwa Nini Baadhi ya Mateka Huwapenda Watekaji Wao?

MATEKA ALIYEMTETEA MTEKA WAKE: SIRI YA STOCKHOLM SYNDROME.

Mnamo Agosti 1973, mji wa Stockholm nchini Uswidi ulishuhudia tukio ambalo baadaye lingebadilisha kabisa jinsi wanasaikolojia wanavyoelewa uhusiano kati ya mhanga na mkosaji wake.

Siku hiyo, mwanamume mmoja aliyekuwa amehukumiwa jela huko nyuma, aliingia katika benki ya Kreditbanken jijini Stockholm akiwa na bunduki, na kuwateka nyara wafanyakazi wanne wa benki hiyo. Kwa siku sita zilizofuata, mateka hao walikaa ndani ya chumba kimoja pamoja na mtekaji wao, wakiwa na hofu ya kupoteza maisha yao wakati wowote.

Read this on Guava