Social Dilemma
Ukweli Unaotisha Kuhusu Mitandao ya Kijamii
Je, umewahi kujiuliza kwa nini ni vigumu kuacha kutumia Facebook, Instagram, TikTok au YouTube? Kwa nini mara nyingi unafungua simu yako bila sababu maalum na kujikuta umetumia dakika au hata saa nyingi ukivinjari? Documentary ya The Social Dilemma inajaribu kujibu maswali haya kwa kufichua siri zilizopo nyuma ya mitandao ya kijamii.
Iliyotolewa mwaka 2020, documentary hii inawaleta pamoja wataalamu wa zamani kutoka kampuni kubwa za teknolojia ambao waliwahi kufanya kazi katika majukwaa yanayotumiwa na mabilioni ya watu duniani. Wataalamu hao wanaeleza jinsi mifumo ya mitandao ya kijamii ilivyoundwa ili kuvutia na kushikilia umakini wa watumiaji kwa muda mrefu iwezekanavyo.