Paka

Paka ni miongoni mwa wanyama wanaopenda kulala zaidi duniani. Tafiti mbalimbali zinaonyesha kuwa paka wa kawaida hulala kati ya saa 12 hadi 16 kwa siku, huku watoto wa paka na paka wazee wakilala hadi saa 20 kwa siku. Kwa wastani, hali hii husababisha paka kutumia karibu asilimia 70 ya maisha yao wakiwa wamelala.

Lakini kwa nini paka hulala sana? Jibu linapatikana katika historia yao ya kiasili. Paka ni wawindaji wenye uwezo wa kufanya mashambulizi ya ghafla yanayohitaji nguvu nyingi kwa muda mfupi. Ili kuhifadhi nishati kwa ajili ya shughuli hizo, miili yao imezoea kutumia muda mwingi kupumzika na kulala. Hata paka wanaofugwa majumbani bado wanarithi tabia hii kutoka kwa mababu zao wa porini.

Wataalamu pia wanaeleza kuwa paka ni viumbe wa “crepuscular”, yaani huwa na shughuli nyingi zaidi wakati wa alfajiri na jioni. Katika vipindi vya mchana na usiku wa manane, mara nyingi hupendelea kupumzika au kulala.

Read this on Guava