Nyoka Wenye Vichwa Viwili
Nyoka mwenye vichwa viwili ni mnyama wa ajabu na nadra sana duniani. Ingawa hali hii huwavutia watu wengi, kwa nyoka mwenyewe mara nyingi huwa ni changamoto kubwa ya maisha.
Tatizo kubwa la kwanza ni kwamba vichwa viwili vinaweza kushindana. Kila kichwa kina ubongo wake na kinaweza kutaka kwenda upande tofauti. Wakati kichwa kimoja kinapotaka kuelekea kwenye mawindo, kingine kinaweza kutaka kuelekea upande mwingine. Hali hii humfanya nyoka ashindwe kusonga kwa ufanisi na kutumia nguvu nyingi bila sababu.
Changamoto nyingine ni kupata chakula. Vichwa viwili vinaweza kugombania mawindo yale yale. Wakati mwingine kila kichwa hujaribu kukamata chakula kwanza, jambo linaloweza kusababisha mkanganyiko na kushindwa kula kabisa. Katika baadhi ya matukio ya nadra, kichwa kimoja kinaweza hata kujaribu kukishambulia kingine kwa kukidhania kuwa ni adui au mawindo.