Kwa Nini Watu Hupata Phobia?

Kuna watu wanaoweza kuona buibui mdogo kabisa, asiye na hatari yoyote, na kupatwa na hofu kubwa isiyoelezeka, wakikimbia, kupiga kelele, au hata kushindwa kupumua vizuri. Wengine hawawezi kupanda ndege, kuingia kwenye chumba kidogo kilichofungwa, au hata kuzungumza mbele ya watu, si kwa sababu ya usumbufu wa kawaida, bali kwa hofu kubwa inayoathiri maisha yao ya kila siku. Hali hizi, zinazojulikana kama phobia, ni miongoni mwa matatizo ya kawaida zaidi ya afya ya akili duniani, na zina maelezo ya kuvutia sana ya kisaikolojia.

Phobia ni aina ya hofu kubwa na isiyo na uwiano na hatari halisi ya kitu au hali fulani. Tofauti na hofu ya kawaida, ambayo kila binadamu huipata kwa kiasi kinachoendana na hatari halisi, phobia huzalisha hofu kubwa kupita kiasi, hata pale hatari halisi ni ndogo sana au haipo kabisa.

Mtu mwenye phobia mara nyingi anajua kimantiki kwamba hofu yake si ya uwiano na hatari halisi, kwa mfano anajua kwamba buibui mdogo hawezi kumdhuru sana, lakini bado hushindwa kuzuia mwitikio mkubwa wa hofu unaotokea kiotomatiki, jambo linaloonyesha kwamba phobia hazitokani na ukosefu wa maarifa, bali na mfumo wa kina zaidi wa kihisia usiotii mantiki ya moja kwa moja.

Read this on Guava