Kwa Nini Wanafunzi Huahirisha Kazi Zao?
Kila mwanafunzi anajua hisia hii: kazi ya shule au chuo ipo tayari, muda upo wa kutosha, lakini badala ya kuanza mara moja, unajikuta ukitazama simu, ukisafisha chumba, au hata ukifanya kazi nyingine ndogo ambazo hazikuwa muhimu wakati huo. Kisha, siku moja au masaa machache kabla ya muda wa mwisho, ghafla unapata nguvu ya kufanya kazi hiyo kwa haraka sana. Tabia hii inaitwa procrastination, au uahirishaji, na ni miongoni mwa changamoto kubwa zinazowakabili wanafunzi duniani kote.
UAHIRISHAJI SI TATIZO LA USIMAMIZI WA MUDA
Kwa muda mrefu, watu waliamini kuwa uahirishaji ni tatizo la kutokuwa na nidhamu au kukosa uwezo wa kupanga muda vizuri. Hata hivyo, tafiti za hivi karibuni za kisaikolojia zinaonyesha kwamba uahirishaji si kimsingi tatizo la usimamizi wa muda, bali ni tatizo la kudhibiti hisia.