Kwa Nini Tunatafuta Kukubaliwa na Wengine?
KWA NINI TUNATAFUTA KUKUBALIWA NA WENGINE?
Umewahi kubadilisha maoni yako mbele ya watu ili wasikuone tofauti? Au ukachagua nguo, kazi, au hata maneno ya kusema, ukiwa unafikiria zaidi jinsi wengine watakavyokuona kuliko unavyojisikia wewe mwenyewe? Karibu kila binadamu amewahi kupitia hali hii angalau mara moja. Hamu ya kukubaliwa na wengine si udhaifu wa kibinafsi, ni sehemu ya jinsi akili ya binadamu ilivyoumbwa kufanya kazi.
Ili kuelewa kwa nini tunatamani sana kukubalika, ni muhimu kurudi nyuma katika historia ya mageuzi ya binadamu. Tofauti na wanyama wengine wengi wanaoweza kuishi peke yao, binadamu wa awali walitegemea sana kundi ili kuishi. Mtu aliyetengwa na kundi lake hakuwa na ulinzi dhidi ya wanyama wakali, hakuwa na msaada wa kutafuta chakula, na hakuwa na mtu wa kumsaidia wakati wa ugonjwa au hatari.