Kwa Nini Tunajihusisha Kihisia na Watu Fulani?

KWA NINI TUNAJIHUSISHA KIHISIA NA WATU FULANI?

Kuna watu ambao tunapokutana nao mara chache tu, tayari tunahisi ukaribu wa ajabu, kama tumewafahamu kwa miaka mingi. Kuna wengine tunaokaa nao muda mrefu, lakini uhusiano wetu nao unabaki juu juu tu. Kwa nini akili yetu huchagua kujihusisha kihisia na baadhi ya watu zaidi ya wengine? Jibu liko kwenye moja ya nadharia muhimu zaidi za saikolojia ya kihisia, inayojulikana kama Attachment Theory, au Nadharia ya Kujihusisha.

Nadharia ya Kujihusisha ilianzishwa na mwanasaikolojia John Bowlby katika miaka ya 1950, baada ya kuchunguza jinsi watoto wanavyojenga uhusiano wa karibu na walezi wao. Bowlby aligundua kuwa uhusiano wa mtoto na mlezi wake wa kwanza, mara nyingi mama, si tu suala la mahitaji ya kimwili kama chakula na ulinzi. Ni mfumo wa kihisia unaomsaidia mtoto kujisikia salama duniani.

Read this on Guava