Kwa Nini Hatuwezi Kuacha Kuangalia Simu Zetu?

KWA NINI HATUWEZI KUACHA KUANGALIA SIMU ZETU?

Umewahi kukaa mkutanoni, darasani, au hata mezani ukila chakula na familia, kisha mkono wako ukajikuta umeshika simu bila hata kufikiri? Baadaye unajiuliza, "kwa nini niliifungua simu? Sikuwa na sababu maalum." Hii si tabia yako pekee. Ni mfumo wa kisaikolojia unaowagusa mabilioni ya watu duniani, na umejengwa kwa makusudi na wale waliobuni mifumo tunayoitumia kila siku.

Watu wengi hujilaumu wanapogundua wanaangalia simu mara nyingi kupita kiasi, wakidhani ni ishara ya kukosa nidhamu binafsi. Ukweli ni tofauti. Programu nyingi za simu, hasa za mitandao ya kijamii, hazikubuniwa kwa bahati mbaya kuwa za kuvutia. Ziliundwa na timu za wataalamu wa saikolojia na uhandisi, wakitumia kanuni za kisayansi kuhusu jinsi ubongo wa binadamu unavyofanya kazi, kwa lengo mahususi la kukufanya urudi tena na tena.

Read this on Guava