Kujenga Tabia
Mtu mmoja anaweza kuanza kusoma kurasa 10 za kitabu kila siku na baada ya wiki chache ikawa sehemu ya maisha yake. Mwingine anaweza kufanya jambo lilelile kwa miezi kadhaa kabla halijawa la kawaida. Hili linaweza kuonekana lisilo la haki, lakini ni jambo la kawaida kabisa.
Tafiti zinaonyesha kuwa kujenga tabia mpya kunaweza kuchukua kati ya siku 18 hadi 254. Hii ina maana kuwa hakuna idadi ya siku inayofanya kazi kwa kila mtu.
Fikiria mtu anayeamua kunywa glasi ya maji kila asubuhi. Hii ni tabia rahisi na inaweza kuwa ya kawaida ndani ya muda mfupi. Sasa fikiria mtu anayeamua kuamka saa mbili mapema kila siku ili kufanya mazoezi. Hii ni tabia inayohitaji juhudi kubwa zaidi, hivyo inaweza kuchukua muda mrefu kuwa ya kawaida.