Jinsi ya Kuboresha Usingizi Wako Kila Usiku

Guavah

Watu wengi hufikiri usingizi mzuri ni suala la kulala masaa manane tu, lakini ubora wa usingizi ni muhimu zaidi ya idadi ya masaa. Mtu anaweza kulala masaa manane na bado kuamka amechoka kama hakupitia hatua sahihi za usingizi.

Mwili wako una saa ya ndani inayoitwa circadian rhythm, ambayo hudhibiti wakati wa kuhisi usingizi na wakati wa kuwa macho. Saa hii huathiriwa hasa na mwanga. Mwanga wa jua asubuhi humwambia ubongo wako kuwa ni wakati wa kuamka, wakati giza jioni humwambia ni wakati wa kupumzika. Ukivuruga mzunguko huu, kwa mfano kwa kukesha mara kwa mara, mwili hushindwa kujua ni lini hasa unapaswa kulala.

Simu, kompyuta, na runinga hutoa mwanga wa bluu ambao huzuia utengenezaji wa melatonin, homoni inayosababisha usingizi. Ndio maana watu wengi hushindwa kupata usingizi baada ya kutumia simu muda mrefu kabla ya kulala, hata kama wamechoka. Jaribu kuepuka skrini angalau dakika thelathini kabla ya kulala, au tumia mipangilio ya "night mode" kupunguza mwanga wa bluu.

Read this on Guava