Jinsi Kufeli Kunavyoathiri Hamasa Yako
Kuna watu wanaofeli mara moja kwenye jambo fulani, kisha wakaacha kabisa kulijaribu tena. Kuna wengine ambao hufeli mara nyingi, lakini kila wakati hurudi tena kwa nguvu zaidi, mpaka wanapofanikiwa. Kwa nini kufeli kunaathiri watu tofauti kwa namna tofauti kabisa, na kwa nini wakati mwingine kufeli kunazima kabisa hamasa yetu, wakati mwingine kunaweza kuiongeza?
Wakati mtu anapofeli, ubongo hutafsiri hali hiyo kwa njia inayofanana kwa kiasi na jinsi unavyotafsiri hatari nyingine za kijamii. Kufeli hakuzalishi tu hisia ya kutoridhika kwa muda mfupi, bali huathiri pia mfumo wa dopamine, kemikali inayohusiana na matarajio ya thawabu na hamasa ya kuendelea kujaribu.
Kabla ya jaribio lolote, ubongo hujenga matarajio fulani ya matokeo. Kufeli hupunguza kiwango cha dopamine kinachotarajiwa, jambo linalozalisha hisia hasi zinazofanana na hisia za kupoteza kitu cha thamani. Hii ndiyo sababu kufeli kunaweza kuhisi kama maumivu halisi ya kihisia, si tu tukio la kawaida la kila siku.