Jinsi Akili Bandia Inavyobadilisha Tabia za Binadamu

JINSI AKILI BANDIA INAVYOBADILISHA TABIA ZA BINADAMU

Miaka michache tu iliyopita, mtu angeshangaa akiambiwa kwamba atakuwa akizungumza na programu ya kompyuta kama vile anazungumza na rafiki, akiuliza maswali ya kina, akiomba ushauri wa kihisia, au hata akitegemea mashine kufanya maamuzi madogo ya kila siku. Leo, akili bandia (Artificial Intelligence) imekuwa sehemu ya maisha ya kila siku ya mamilioni ya watu duniani, na kwa kasi hii, inaanza kubadilisha si tu jinsi tunavyofanya kazi, bali pia jinsi akili ya binadamu inavyofanya kazi na kutenda.

Moja ya mabadiliko ya wazi zaidi ni jinsi watu wanavyozidi kutegemea akili bandia kwa maamuzi ambayo hapo awali walikuwa wakiyafanya wenyewe kwa kutumia uzoefu au maarifa yao binafsi. Kutoka kuchagua njia ya kuelekea mahali fulani, hadi kupata majibu ya maswali madogo ya kila siku, watu wengi sasa huuliza kwanza kabla ya kufikiri wenyewe.

Read this on Guava