Jellyfish

Katika ulimwengu wa viumbe hai, kuna sheria moja ambayo karibu kila kiumbe huiheshimu: kuzaliwa, kukua, kuzeeka na hatimaye kufa. Hata hivyo, ndani ya kina cha bahari kuna kiumbe mdogo anayewashangaza wanasayansi kwa uwezo wake wa kipekee wa kuonekana kana kwamba anashinda mchakato wa uzee.

Kiumbe huyo ni samaki jeli anayejulikana kama Turritopsis dohrnii, maarufu kwa jina la "Immortal Jellyfish" au samaki jeli asiyekufa. Ingawa si mkubwa kuliko kucha ya kidole, amevutia utafiti mkubwa duniani kutokana na uwezo wake wa kurudi katika hatua za awali za maisha yake.

Kwa kawaida, samaki jeli huanza maisha kama lava ndogo, kisha hukua kuwa polipu inayojishikiza kwenye sehemu ngumu chini ya maji kabla ya kuendelea kuwa samaki jeli kamili anayeelea baharini. Mara nyingi, hatua hiyo ndiyo mwisho wa mzunguko wake wa maisha. Lakini kwa Turritopsis dohrnii, hali ni tofauti.

Read this on Guava