Ethyl selenol
Wanasayansi wamewahi kugundua kemikali inayojulikana kama ethyl selenol, ambayo mara nyingi hutajwa kuwa miongoni mwa vitu vyenye harufu mbaya zaidi kuwahi kujulikana. Harufu yake imeelezewa kama mchanganyiko wa vitunguu vilivyooza, kabichi iliyoharibika na maji machafu ya mfereji.
Kinachoshangaza zaidi ni kwamba binadamu wanaweza kuitambua hata ikiwa ipo kwa kiwango kidogo sana hewani. Kiasi kidogo mno kinaweza kusababisha harufu kali inayoweza kuenea katika eneo kubwa.
Ingawa hakuna orodha rasmi ya “harufu mbaya zaidi duniani,” ethyl selenol mara nyingi hutajwa katika mjadala huo kutokana na ukali wake wa kipekee.